Tìm: giấy phép

  Tìm chính xác: "giấy phép"
Xây dựng nhà không đúng giấy phép bị xử lý như thế nào?
Xây dựng nhà không đúng giấy phép bị xử lý như thế nào? Tóm tắt câu hỏi: – Có sổ hồng đầy đủ, nhà đã hoàn công, và chủ hiện tại mua về sau đó sửa lại như kiến trúc cũ, chỉ có thay đổi ở vị trí mặt tiền, thay vì theo sổ hồng là cửa nhà lui về 1.5m để làm sân và ban công, nhưng chủ mới đã dời hết
Mất một bàn tay có được cấp Giấy phép lái xe không?
Mất một bàn tay có được cấp Giấy phép lái xe không? Tóm tắt câu hỏi: chào luật sư, cháu là sinh viên mới ra trường muốn mua 1 cái xe máy để tiện đi làm, nhưng cháu lại mất bàn tay phải, tay trái và 2 chân cháu đều bình thường, cháu thấy quy định mới về đăng kí giấy phép lái xe có nói người không đủ điều kiện lái
Điều khiển xe mô tô tham gia giao thông mà không mang theo giấy phép lái xe sẽ bị xử phạt hành chính
Điều khiển xe mô tô tham gia giao thông mà không mang theo giấy phép lái xe sẽ bị xử phạt hành chính Tóm tắt câu hỏi: Luật sư cho tôi hỏi, khi điều khiển xe mô tô tham gia giao thông mà không mang theo giấy phép lái xe thì sẽ bị xử phạt bao nhiêu? Mong luật sư tư vấn giúp tôi. Người gửi: Vũ Văn Đạt (Hưng Yên) Luật sư tư vấn: Xin chào bạn! cám ơn bạn đã gửi
Xử phạt việc làm giả giấy phép lái xe quân sự
Xử phạt việc làm giả giấy phép lái xe quân sự Tóm tắt câu hỏi: Thưa luật sư của công ty Luật Việt Phong, tôi muốn hỏi về một vấn đề là việc làm giả giấy phép lái xe quân sự sẽ bị nhà nước xử lý như thế nào? Người gửi: Trịnh Thị Hương (Thanh Hóa) Luật sư tư vấn: Xin chào bạn! cám ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình tới
Xây nhà ở đô thị không có giấy phép xây dựng sẽ bị xử phạt
Xây nhà ở đô thị không có giấy phép xây dựng sẽ bị xử phạt Căn cứ vào điểm b khoản 6 Điều 13 Nghị định số 121/2013/NĐ-CP thì với hành vi trên đây bạn sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính với mức tiền phạt từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng. Ngoài ra, bạn buộc phải ngừng thi công xây dựng và phải xin Giấy phép xây dựng theo quy định.
Xử phạt hành chính đối với hành vi xây dựng nhà ở nông thôn vượt quá số tầng quy định trong giấy phép xây dựng
Xử phạt hành chính đối với hành vi xây dựng nhà ở nông thôn vượt quá số tầng quy định trong giấy phép xây dựng Trong trường hợp của bạn, bạn đã xây dựng nhà ở quá số tầng sai với nội dung giấy phép xây dựng. Căn cứ vào điểm a khoản 5 Điều 13 Nghị định số 121/2013/NĐ-CP thì trường hợp của bạn sẽ bị xử lý vi phạm hành chính với mức tiền phạt từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng.
Xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi sử dụng các loại vũ khí, công cụ hỗ trợ mà không có giấy phép
Xử phạt vi phạm hành chính đối với hành vi sử dụng các loại vũ khí, công cụ hỗ trợ mà không có giấy phép Căn cứ vào điểm đ khoản 3 Điều 10 Nghị định 167/2013/NĐ-CP thì với hành vi sử dụng các loại vũ khí, công cụ hỗ trợ mà không có giấy phép sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính. Mức tiền phạt đối với hành vi này là từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng.
Xây dựng nhà không đúng với giấy phép xây dựng bị xử phạt thế nào?
Xây dựng nhà không đúng với giấy phép xây dựng bị xử phạt thế nào? Theo như bạn cho biết thì gia đình bạn đã xây dựng nhà ở trong đô thị sai với bản thiết kế trong giấy phép xây dựng nhưng bạn không nêu rõ là gia đình bạn xây dựng khác với giấy phép xây dựng như thế nào nên tùy từng trường hợp sẽ bị xử phạt với mức độ khác nhau
Kinh doanh không đúng nội dung giấy phép kinh doanh bị phạt bao nhiêu?
Kinh doanh không đúng nội dung giấy phép kinh doanh bị phạt bao nhiêu? Mức phạt nhỏ nhất đối với hành vi của bạn là 5 triệu đồng và nếu hành vi này đã được bạn thực hiện nhiều lần hoặc tái phạm, bạn còn có thể bị áp dụng hình thức xử phạt bổ sung: Tước quyền sử dụng giấy phép kinh doanh hàng hóa, dịch vụ hạn chế kinh doanh từ 01 tháng đến 03 tháng.
Đi xe máy không mang theo giấy phép lái xe bị xử lý như thế nào?
Đi xe máy không mang theo giấy phép lái xe bị xử lý như thế nào? Việc lực lượng cảnh sát giao thông đường bộ lập biên bản xử phạt anh với hành vi không mang theo giấy phép lái xe máy với mức 90.000 đồng là hoàn toàn đúng quy định của pháp luật.
Điều khiển xe không có giấy phép lái xe bị xử lý thế nào?
Điều khiển xe không có giấy phép lái xe bị xử lý thế nào? Người lái xe tham gia giao thông phải đủ độ tuổi, sức khoẻ quy định tại Điều 60 của Luật này và có giấy phép lái xe phù hợp với loại xe được phép điều khiển do cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp.
Điều kiện cấp giấy phép xây dựng nhà ở?
Điều kiện cấp giấy phép xây dựng nhà ở? Tóm tắt câu hỏi: Xin chào quý Luật sư Công ty Luật Việt Phong! Cho em hỏi gia đình em xây dựng nhà khi xin cấp phép gặp rất nhiều khó khăn, vậy để cấp phép xây dựng nhà phải như thế nào và diện tích đất được quy định xây dựng là bao nhiêu? Em xin chân thành cảm
Điều kiện, thủ tục cấp giấy phép kinh doanh hoạt động karaoke
Điều kiện, thủ tục cấp giấy phép kinh doanh hoạt động karaoke Tóm tắt câu hỏi: Điều kiện, thủ tục cấp giấy phép kinh doanh hoạt động karaoke. Chào luật sư. Tôi đang có ý định kinh doanh hoạt động karaoke.  Luật sư cho tôi hỏi để kinh doanh ngành nghề này thì tôi cần những điều kiện gì? Tôi cảm ơn. Người hỏi: Lê Ngọc (Ninh Bình) Luật sư tư vấn:
Tổng đài luật sư tư vấn pháp luật
Văn phòng phía Bắc (Hà Nội)
Số 6A, Ngõ 76 đường Trần Thái Tông, Q. Cầu Giấy, HN
Văn phòng phía Nam (HỒ CHÍ MINH)
Số 596/14 Trường Chinh, Phường 13, Q. Tân Bình TP. HCM
Hỗ trợ tư vấn pháp luật trực tuyến
Nhánh 1
Nhánh 1
Tư vấn doanh nghiệp, giấy phép, thuế - kế toán
Nhánh 2
Nhánh 2
Tư vấn sở hữu trí tuệ, dân sự, hình sự
Nhánh 3
Nhánh 3
Tư vấn hôn nhân và gia đình, hành chính, thương mại
Nhánh 4
Nhánh 4
Tư vấn lao động, bảo hiểm, đất đai
Nhánh 5
Nhánh 5
Tư vấn pháp luật các lĩnh vực khác
Dịch vụ nổi bật tại Luật Việt Phong
Bản đồ đường tới Luật Việt Phong
Kết nối với chúng tôi trên Facebook
Kết nối với chúng tôi trên Youtube
CHÚNG TÔI HỖ TRỢ KHÁCH HÀNG 7 ngày trong tuần với hotline
HOTLINE HỖ TRỢ KHÁCH HÀNG
Với đội ngũ luật sư nhiều kinh nghiệm, không chỉ hướng dẫn xử lý các vấn đề về pháp luật, chúng tôi luôn đồng hành tư vấn và phát triển cùng các khách hàng đã tin tưởng sử dụng dịch vụ pháp lý của Công ty Luật Việt Phong
Bản quyền thuộc về Luật Việt Phong - Mọi sự sao chép phải được sự chấp thuận của Công ty Luật Việt Phong bằng văn bản. (© Copyright 2009 - 2018), ® All Reserved.
01900 6589