Chủ nhà nghỉ gọi gái cho khách thì bị xử lý như thế nào?

Tóm tắt câu hỏi:

 

Bố mẹ em kinh doanh nhà nghỉ. Có khách vào kêu dịch vụ gái. bố emđang kêu cho khách thì bị công an bắt. Vi phạm lần đầu thì xửphạt thế nào? Mong giải đáp cho em

Người gửi: Nguyễn Hùng


Luật sư tư vấn:

Xin chào bạn! Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình tới Luật Việt Phong. Về câu hỏi của bạn,công ty Luật Việt Phong xin tư vấn và hướng dẫn bạn như sau:

1. Căn cứ pháp lý:

– Nghị quyết 02/2003/NQ-HĐTP quy định Trách nhiệm Hìnhsự trong một số trường hợp;

2. Chủ nhà nghỉ gọi gái cho khách thì bị xử lý như thế nào?

Căncứ nghị quyết 02/2003/NQ-HĐTP quy định Trách nhiệm Hình sự trong một số trườnghợp cụ thể:

“1. Trách nhiệm hình sự đối với người phạm tội là chủ hoặc ngườiquản lý khách sạn, nhà trọ…. gọi gái mại dâm đến cho khách để họ mua bán dâm

a. Trong trường hợp chủ hoặc người quản lý khách sạn, nhà trọ… gọigái mại dâm đến cho khách để họ mua bán dâm ngay tại khách sạn, nhà trọ… thuộcquyền sở hữu, chiếm hữu hoặc quản lý của người gọi gái mại dâm thì người đó chỉphải chịu trách nhiệm hình sự về “tội chứa mại dâm“.

Nhưvậy, hành vi của bố bạn đã vi phạm tội “chứamại dâm” quy định tại điều 254, Bộ Luật Hình sự 1999 sửa đổi bổ sung năm2009 với khung hình phạt thấp nhất là từ một đến bảy năm tù:

Điều 254. Tộichứa mại dâm

1. Người nào chứa mại dâm thì bị phạt tù từ một năm đến bảy năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tùtừ năm năm đến mười lăm năm:

a) Có tổ chức;

b) Cưỡng bức mại dâm;

c) Phạm tội nhiều lần;

d) Đối với người chưa thành niên từ đủ 16 tuổi đến dưới 18 tuổi;

đ) Gây hậu quả nghiêm trọng;

e) Tái phạm nguy hiểm.

3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tùtừ mười hai năm đến hai mươi năm:

a) Đối với trẻ e m từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi;

b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

4. Phạm tội gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thì bị phạt tù haimươi năm hoặc tù chung thân.

5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến mộttrăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản, phạt quản chế từ mộtnăm đến năm năm.”

Trên đây là tư vấn của công ty luật Việt Phong về Chủ nhà nghỉ gọi gái cho khách thì bị xử lý như thế nào? Chúng tôi hi vọng rằng quý khách có thể vận dụng các kiến thức kể trên để sử dụng trong công việc và cuộc sống. Nếu có vấn đề pháp lý nào khác cần tư vấn quý khách vui lòng gọi điện tới tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến 24/7 của công ty Luật Việt Phong để gặp luật sư tư vấn và chuyên viên pháp lý.

Chuyên viên: Nguyễn Hữu Trọng

Bài viết được thực hiện bởi: Luật sư. Nguyễn Văn Đại (Công ty Luật TNHH Việt Phong)

Để được giải đáp thắc mắc về: Chủ nhà nghỉ gọi gái cho khách thì bị xử lý như thế nào?
Vui lòng gọi Tổng đài luật sư tư vấn pháp luật 24/7: 1900 6589

Để gửi Email tư vấn pháp luật, Báo giá dịch vụ pháp lý hoặc đặt Luật sư tư vấn pháp luật trực tiếp.
Vui lòng click tại đây

CÔNG TY LUẬT TNHH VIỆT PHONG

 Hà Nội – Biệt thự 2.11 đường Nguyễn Xuân Khoát, KĐT Ngoại Giao Đoàn, Q. Bắc Từ Liêm
– Số 82 Nguyễn Tuân, Phường Thanh Xuân Trung, Quận Thanh Xuân

 Bắc Giang – 65-67 khu Minh Khai, Thị trấn Chũ, huyện Lục Ngạn

 Hưng Yên – Số 73 đường Nguyễn Văn Linh, Phường Bần Yên Nhân, Thị xã Mỹ Hào

Bài viết cùng chủ đề

Trả lời

escort