Xử lý khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại khi không có người trúng thưởng

Posted on Tư vấn luật doanh nghiệp 449 lượt xem

Tóm tắt câu hỏi

Xử lý khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại khi không có người trúng thưởng

Xin chào luật sư, tôi có một vấn đề thắc mắc muốn được hỏi luật sư như sau: công ty chúng tôi có kinh doanh dịch vụ cho thuê kiot, tháng vừa rồi chúng tôi có chương trình khuyến mại tặng phiếu rút thăm trúng thưởng dành cho khách hàng ký hợp đồng thuê kiot và thanh toán trước 30% giá trị hợp đồng. Tuy nhiên, đến thời điểm hiện tại thì vẫn chưa có khách hàng nào nhận được giải thưởng do không đáp ứng được điều kiện thanh toán trước 30% giá trị hợp đồng. Xin hỏi sau khi hết thời hạn khuyến mại mà vẫn không có khách hàng nào nhận được phiếu khuyến mại thì khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại sẽ được xử lý như thế nào? Tôi xin chân thành cảm ơn luật sư !

Người gửi: Nguyễn Thanh Hà ( Đồng Nai)

Xử lý khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại khi không có người trúng thưởng

( Ảnh minh họa:Internet)
Luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua điện thoại gọi 1900 6589

 

Luật sư tư vấn:

Xin chào bạn! Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình tới luật Việt Phong. Về câu hỏi của bạn, công ty luật Việt Phong xin tư vấn và hướng dẫn cho bạn như sau:

1/ Căn cứ pháp luật

 – Nghi định 37/2006/NĐ-CP quy định chi tiết Luật thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại

2/ Xử lý khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại khi không có người trúng thưởng

Theo thông tin mà bạn cung cấp thì công ty bạn có cung cấp dịch vụ cho thuê kiot kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại cho khách hàng. Trong trường hợp khi hết thời hạn khuyến mại mà không có người trúng thưởng thì theo quy định tại Khoản 5 Điều 12 Nghị định 37/2006/NĐ-CP quy định chi tiết luật thương mại và hoạt động xúc tiến thương mại

“Điều 12. Bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự chương trình khuyến mại mang tính may rủi

5. Trong thời hạn 30 (ba mươi) ngày kể từ ngày hết thời hạn trao giải thưởng, giải thưởng không có người trúng thưởng của chương trình khuyến mại mang tính may rủi phải được trích nộp 50% giá trị đã công bố vào ngân sách nhà nước theo quy định tại khoản 4 Điều 96 Luật Thương mại.”

Do đó, trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày hết thời hạn khuyến mai mà không có người trúng thưởng thì doanh nghiệp của bạn phải nộp 50% giá trị đã công bố vào ngân sách nhà nước. 

Trên đây là tư vấn của công ty Luật Việt Phong về Xử lý khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại khi không có người trúng thưởng. Chúng tôi hi vọng rằng quý khách có thể vận dụng các kiến thức kể trên để sử dụng trong công việc và cuộc sống. Nếu có vấn đề pháp lý nào khác cần tư vấn quý khách vui lòng gọi điện tới tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến 24/7 của công ty Luật Việt Phong để gặp luật sư tư vấn và chuyên viên pháp lý.

Bài viết được thực hiện bởi: Luật sư. Nguyễn Văn Đại (Công ty Luật TNHH Việt Phong)

Để được giải đáp thắc mắc về: Xử lý khoản tiền dành cho chương trình khuyến mại khi không có người trúng thưởng
Vui lòng gọi Tổng đài luật sư tư vấn pháp luật 24/7: 1900 6589

Để gửi Email tư vấn pháp luật, Báo giá dịch vụ pháp lý hoặc đặt Luật sư tư vấn pháp luật trực tiếp.
Vui lòng click tại đây

CÔNG TY LUẬT TNHH VIỆT PHONG

 Hà Nội – Biệt thự 2.11 đường Nguyễn Xuân Khoát, KĐT Ngoại Giao Đoàn, Q. Bắc Từ Liêm
– Số 82 Nguyễn Tuân, Phường Thanh Xuân Trung, Quận Thanh Xuân

 Bắc Giang – 65-67 khu Minh Khai, Thị trấn Chũ, huyện Lục Ngạn

Vui lòng đánh giá bài viết

Nếu có vướng mắc bạn vui lòng liên hệ với Luật sư 1900 633 283

hoặc Bạn có thể click vào các ô dưới đây để gửi Email cho chúng tôi, Luật Việt Phong luôn sẵn sàng để hỗ trợ bạn

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Bài viết cùng chủ đề